Module Cisco SFP+ 10G chính hãng giá tốt, uy tín số 1️⃣ Việt Nam

Giới thiệu và đặc điểm của Module quang Cisco 10G

Sau khi cho ra mắt thành công bộ thu phát Module SFP 1G, Cisco lại tiếp tục cải tiến thêm nhiều phiên bản hơn cho dòng “mini-GBIC” này. Đặc biệt trong đó, Module SFP 10Gb đang được người dùng chú ý nhiều hơn cả. Vậy hãy cùng tìm hiểu xem nó là gì và có đặc điểm gì nổi bật nhé!

Module Cisco SFP 10G đươc hiểu như nào?

Module SFP 10G Cisco dòng sản phẩm được ưa chuộng và có thể nói hiện vẫn đang là dòng lựa chọn hoàn hảo nhất cho các kết nối tốc độ quang. Tất nhiên, xu hướng tương tai có thể là các loại module quang 25G hoặc module quang 40G nhưng hiện tại và trong vài năm tới module quang 10G vẫn là lựa chọn số 1. Chúng đáp ứng, giải quyết nhiều vấn đề của  doanh nghiệp hiện nay thông qua bộ tính năng vượt trội như hỗ trợ Ethernet 10BASE với hệ số dạng 10G nhỏ nhất.

Thiết bị đầu vào – đầu ra có thể hoàn đổi nóng, cắm vào cổng SFP+ của Switch, giám sát và chuẩn đoán mạng, cung cấp sự linh hoạt. Quan trọng và được lựa chọn hơn hết vẫn là giá thành phải chăng rất thích hợp cho việc sử dụng và phát triển.

Lựa chọn Module quang Cisco 10G nào thích hợp nhất?

Module SFP 10G Cisco thực chất cũng có tương đối nhiều mã để quý khách hàng chọn lựa và một số có thể kể tới như là: SFP-10G-SR, SFP-10G-LR, SFP-10G-ER  và SFP-10G-LRM. Tuy nhiên, hiện nay sự lựa chọn chính vẫn chỉ tập trung vào 2 loại chính đó là SFP-10G-SR, SFP-10G-LR.

Cisco SFP-10G-SR

Trong số các loại module quang Cisco phổ biến trên thị trường, Module SFP 10G SR được đánh giá cao hơn cả. Thiết bị này cung cấp cho người dùng rất nhiều tùy chọn kết nối Ethernet 10Gb cho các trung tâm dữ liệu. Module Cisco SFP 10G-SR có thể cắm vào các cổng Ethernet SFP và Switch Cisco với mỗi thiết bị đầu vào và đầu ra.

Tính năng vượt trội của Module Cisco 10G SR khiến người dùng ưa chuộng hàng đầu là có khả năng cài đặt hoặc thay thế mà không cần tắt nguồn thiết bị. Trên cùng một liên kết, chúng có khả năng tương tác quang học với 10Gbase Xenpak, 10GBase X2 và 10GBase XFP.

Module quang Cisco SFP-10G-SR

Hình ảnh: Module quang Cisco SFP-10G-SR

Hầu hết các thiết bị module quang SFP Cisco đều có khả năng cắm nóng nhưng so với các thiết bị cùng loại, Cisco SFP 10G còn có thể thay thế nóng và cắm được vào các cổng Ethernet SFP+ của công tắc Cisco. Cùng với đó, thiết bị này còn có khả năng giám sát quang học kỹ thuật số và cho ra những chẩn đoán chính xác về công tác thu - phát, xử lý công suất máy. Tính năng nhận dạng chất lượng còn cho phép nền tảng Cisco xác định được liệu thiết bị này có được chứng nhận và thử nghiệm trước đó hay không.

Cisco SFP-10G-SR chính hãng

Hình ảnh: Cisco SFP-10G-SR chính hãng

Cisco SFP 10G SR là thiết bị kết nối, chẩn đoán và giám sát, cung cấp cho người dùng những thông tin vô cùng quan trọng về tình trạng truyền - nhận tín hiệu. Nhờ những tính năng ưu việt của mình mà sản phẩm này đã giúp người dùng nhanh chóng phát hiện, cô lập các lỗi vận hành và khắc phục chúng một cách dễ dàng hơn.

Cisco SFP-10G-LR

Cũng giống như các thiết bị module quang SFP Cisco khác, Module SFP 10G LR được sản xuất trên dây chuyền công nghệ hiện đại hàng đầu hiện nay. Sản phẩm mang đến những giá trị và lợi ích thiết thực cho người dùng. Đây là thiết bị thu phát sợ 10G một chế độ với độ dài liên kết lên tới 10km. Module Cisco 10Gb này đáp ứng được nhu cầu sử dụng ngày càng cao, từ doanh nghiệp vừa và nhỏ cho tới các doanh nghiệp, tập đoàn quy mô lớn.

Thiết kế của Cisco SFP 10G LR khá đơn giản, kết cấu 2 đầu nối quang chuyên biệt được dùng trong môi trường truyền dẫn tín hiệu hiện đại. Thiết bị này cũng có khả năng cắm nóng và thay thế nóng, cụ thể là có thể cắm SFP+ vào thiết bị chuyển mạch chia mạng hay router mà không cần tắt nguồn khởi động lại. Ngay lập tức, thiết bị sẽ hoạt động trở lại khi SFP được cắm vào.

Module Cisco SFP-10G-LR chính hãng

Hình ảnh: Module Cisco SFP-10G-LR chính hãng

Cisco SFP Module 10G LR có bước sóng hoạt động là 1310nm, khoảng cách truyền dẫn Singlemode tối đa lên tới 10km và sử dụng đầu kết nối quang nhỏ LC/LC. Để đảm bảo thiết bị Cisco SFP 10G này hoạt động trơn tru hiệu quả, các loại thiết bị quang như cáp quang truyền dẫn, dây nhảy quang, dây nối quang đều phải đồng bộ Singlemode.

Những lợi thế của Module SFP Cisco 10Gb

Module Cisco SFP 10Gb được ứng dụng rộng khắp trong các hệ thống mạng đa mốt nhờ những đặc điểm vô cùng khác biệt so với các dòng khác.

 - Kích thước nhỏ gọn, tiện lợi

So với các mô-đun thu phát XENPAK hoặc XFP trước đó, Module SFP 10Gb sở hữu kích thước nhỏ gọn – chuẩn đặc trưng riêng của Cisco SFP Module. Thông thường, một số chức năng điện tử - như đồng hồ, phục hồi dữ liệu (CDR),… nằm bên trong các mô-đun quang XFP, X2 và XENPAK. Nhưng kích thước nhỏ hơn của SFP sẽ làm một số hoặc tất cả các chức năng điện tử này được đặt bên ngoài mô-đun quang, trực tiếp trên bảng chủ hoặc thẻ dòng. Do đó, tiết kiệm hơn về mặt chi phí cũng như mức tiêu thụ điện của mô-đun.

- Tốc độ truyền dẫn được tối ưu

Module Cisco SFP 10Gb được dùng để thiết kế mạng LAN, cung cấp tốc độ truyền dẫn 10Gb quang với bước sóng trên 1300nm cùng khoảng cách truyền dẫn tối đa là 10km. Do vậy, nó hoàn toàn có thể làm uplink truyền dữ liệu tin cậy cho một nhóm người dùng (20 - 1000 users). Đồng thời, nó còn thích hợp truyền dẫn các tín hiệu video như IPTV, IP Camera HD hoặc hội nghị truyền hình.

- Cho phép người dùng tùy chọn kết nối theo nhu cầu

Module SFP 10Gb cho phép người dùng tùy chọn kết nối Ethernet 10 Gigabit cho các Data Center. Không chỉ vậy, nó còn tương thích với nhiều thiết bị chuyển mạch như Switch Cisco Nexus 5000, 7000 Series,… và tương tác được với nhiều máy thu phát khác trên cùng một liên kết nên đáp ứng được đa dạng mục đích của người sử dụng.

- Hỗ trợ tùy chọn chức năng DDM

Tính năng DDM này cung cấp cho người dùng khả năng giám sát các thông số thời gian thực của SFP, chẳng hạn như công suất đầu ra quang, công suất đầu vào quang, nhiệt độ, dòng điện laser và điện áp cung cấp thu phát. Nhờ vậy, người sử dụng có thể dễ dàng phát hiện và xử lý sự cố một cách nhanh chóng, kịp thời.

Mua module SFP 10G Cisco chính hãng, uy tín ở đâu?

Uni System đơn vị uy tín, danh tiếng trên thị trường được đông đảo quý đối tác tin tưởng lựa chọn và hợp tác. 

Chúng tôi là Partner của Cisco bởi vậy luôn mang tới cho quý đối tác những sản phẩm chính hãng chất lượng tốt nhất với mức giá thành mà các đơn vị khác không thể cạnh tranh được.

Bên cạnh việc cung cấp đầy đủ License cũng như các thông tin về sản phẩm, Uni System còn hỗ trợ tư vấn giải pháp miễn phí, cấu hình và khắc phục sự cố trong quá trình hoạt đồng cũng là một trong số nhiều dịch vụ mà chúng tôi mang tới cho quý đối tác.

Hãy liên hệ với chúng tôi nếu bạn cần sự trợ giúp báo giá hoặc đặt hàng ngay hôm nay.

Báo giá sản phẩm Module Cisco SFP 10Gb chính hãng

Cisco 10GBASE Small Form-Factor Pluggable Plus (SFP+) Modules

Mã sản phẩm Thông tin sản phẩm Khoảng cách
SFP-10G-SR-S SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-SR-S 10GBASE-SR SFP Module, Enterprise-Class 400 m
SFP-10G-SR SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-SR 10GBASE-SR SFP Module 400 m
SFP-10G-LRM SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-LRM 10GBASE-LRM SFP Module 300 m
SFP-10G-LR-S SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-LR-S 10GBASE-LR SFP Module, Enterprise-Class 10 km
SFP-10G-LR SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-LR 10GBASE-LR SFP Module 10 km
SFP-10G-BXD-I SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-BXD-I SFP+ Bidirectional for 10km, downstream 10 km
SFP-10G-BXU-I SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-BXU-I SFP+ Bidirectional for 10km, upstream 10 km
SFP-10G-BX40D-I SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-BX40D-I SFP+ Bidirectional for 40km, downstream 40 km
SFP-10G-BX40U-I SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-BX40U-I SFP+ Bidirectional for 40km, upstream 40 km
SFP-10G-ER-S SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-ER-S 10GBASE-ER SFP Module, Enterprise-Class 40 km
SFP-10G-ER SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-ER 10GBASE-ER SFP Module 40 km
SFP-10G-ZR-S SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-ZR-S 10GBASE-ZR SFP Module, Enterprise-Class 80 km
SFP-10G-ZR SFP+ Modules 10Gb Cisco 10G-ZR SFP 10Gb Cisco 10GBASE-ZR SFP10G Module for SMF 80 km

Địa chỉ cung cấp Module Cisco SFP 10Gb chính hãng giá rẻ giao hàng tận nơi toàn quốc

CÔNG TY TNHH NHẬP KHẨU VÀ PHÂN PHỐI UNI SYSTEM
[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 0344 699 886 - Hotline: 0344 699 886
[ Hồ Chí Minh (Sài Gòn) ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699 886 - Hotline: 0902 734998
Website: switchcisco.vn - email: contact@unisystem.vn

Cisco SFP+ 10Gb và những câu hỏi thường gặp

✓ Trả lời: Uni System nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Uni System luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Cisco được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Uni System luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.

PHÂN PHỐI Cisco SFP+ 10Gb CHÍNH HÃNG DANH TIẾNG

Cisco SFP+ 10Gb | Cisco SFP 1Gb | Cisco SFP+ 10Gb | Cisco SFP 25G | Cisco SFP 40G | Cisco SFP 100G | Network Modules

[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 0344 699 886 - Hotline: 033 616 3333

[ Hồ Chí Minh ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699 886 - Hotline: 0902 734998

[ Email ] nhận báo giá: contact@unisystem.vn