Module quang SFP Cisco 1Gb Multimode và Singlemode chính hãng giá tốt, uy tín chuyên nghiệp số 1️⃣ Việt Nam

Module Cisco SFP 1Gb là gì? Đặc trưng của Module SFP 1Gb

Module SFP 1Gb là một trong những mô-đun mạng quang dòng Module quang Cisco đang được bán chạy nhất trên thị trường hiện nay nhờ khả năng vượt trội của nó. Hãy cùng sieuthimang.vn tìm hiểu chi tiết hơn về dòng SFP 1Gb này nhé!

Modules Cisco SFP 1Gb là gì?

SFP là một bộ thu phát mô-đun nhỏ gọn có khả năng Hot Swapping (tạm dịch là hoán đổi nóng) để tối đa hóa thời gian hoạt động cũng như phạm vi tiếp cận.

Bộ thu phát SFP cho phép kết nối cáp quang hoặc đôi khi là cáp đồng để hỗ trợ các ứng dụng trên tất cả các nền tảng chuyển mạch và định tuyến của Cisco được giới hạn tốc độ 1Gbit/s. 

SFP được thiết kế để hoạt động với sợi đa chế độ sử dụng cáp điển hình là SFP 1Gb gồm có: sợi đa chế độ SFP 1Gb đầu nối LC với cần gạt màu đen hoặc màu be và SFP 1Gb cho cáp đôi xoắn đồng, đầu nối 8P8C (RJ45). Hiện nay, mô-đun này đang được ứng dụng rộng rãi trong việc truyền dữ liệu qua kênh truyền thông và trong ứng dụng viễn thông.

Đặc trưng của Module SFP 1Gb

- Thiết kế đặc trưng của dòng SFP 1Gb

SFP đã gần như thay thế những dòng máy thu phát trước đó như XFP, GBIC trong hầu hết các ứng dụng vì kích thước nhỏ gọn của mình. Vì vậy, bộ thu phát này còn được gọi là "mini-GBIC".

Một đầu bộ thu phát được gắn vào các thiết bị mạng như repeater, switch, hub, router… đầu còn lại dùng để gắn cáp quang hoặc gắn cáp đồng.

Module quang 1Gb được thiết kế khá nhiều loại khác nhau phù hợp với mọi nhu cầu và mục đích của người sử dụng. 

- Thu phát truyền dẫn quang hai chiều trên cùng một sợi quang

Module Cisco SFP 1Gb mang trong mình những điểm khác biệt so với các phụ kiện mạng khác. Nó được chia thành 2 loại sợi quang: loại 1 sợi và loại 2 sợi cùng với đó là 2 loại cáp quang là đơn mode (singlemode) và đa mode (multimode). SFP 1Gb sẽ chuyển đổi tín hiệu điện nối tiếp thành tín hiệu quang nối tiếp và ngược lại.

Đặc trưng thu phát truyền dẫn quang hai chiều trên cùng một sợi quang này của  Module Cisco SFP 1Gb giúp người dùng giảm thiểu được tối đa chi phí bỏ ra trong suốt quá trình sử dụng thiết bị.

- Có hỗ trợ tốc độ cao hơn ở khoảng cách ngắn hơn

Có thể nói, Module SFP Cisco 1G là phiên bản tối ưu hơn dòng tiền nhiệm GBIC nhờ hỗ trợ tốc độ cao hơn với các bước sóng khác nhau tại một điểm được chỉ định. Trung bình mỗi module có thể thực hiện truyền dữ liệu tối đa lên đến 140km.

- Tùy chọn chức năng DDM

Một điểm đặc biệt nữa là Module Cisco SFP 1Gb là có sự hỗ trợ tùy chọn chức năng giám sát quang kỹ thuật số DDM (cho phép bạn theo dõi, kiểm soát dễ dàng hơn để kịp thời phát hiện và khắc phục lỗi trong quá trình sử dụng).

Quả thực, Modules Cisco SFP 1Gb cung cấp cho người sử dụng nhiều sự lựa chọn phong phú về tốc độ, phạm vi tiếp cận cũng như các phương tiện truyền dẫn được hỗ trợ khác. Bên cạnh XFP, SFP 1Gb là bộ thu phát tuyệt vời với đường truyền dữ liệu xa và khả năng cung cấp các tín hiệu có chất lượng tốt hơn, mang đến sự tiện lợi cho người sử dụng. Do đó, nó có thể xem là một đối thủ đáng gờm với máy thu phát XFP.

Các loại module cisco 1G được ưa chuộng

Khác biệt khá nhiều so với dòng Module Cisco 10G, SFP 1G đa dạng hơn với nhiều mã sản phẩm trong đó bao gồm Single và Multimode, RJ45 Connector hoặc cũng có thể là 1 sợi quang, 2 sợi quang..

GLC-ZX-SM, GLC-BX-U, GLC-BX-D, GLC-2BX-D, GLC-2BX-D-I, GLC-T, GLC-TE, SFP-GE-T, SFP-GE-Z, GLC-SX-MMD, GLC-LH-SMD, GLC-EX-SMD, GLC-ZX-SMD, GLC-SX-MM-RGD, GLC-LX-SM-RGD, GLC-ZX-SM-RGD, GLC-BX40-D-I, GLC-BX40-DA-I, GLC-BX40-U-I, GLC-BX80-D-I, GLC-BX80-U-I, GLC-GE-DR-LX

Một số các sản phẩm nổi bật đang được đông đảo quý khách hàng ưa chuộng sử dụng có thể kể tới như bên dưới đây.

Module quang Cisco GLC-SX-MMD

GLC–SX-MMD module cisco là một bộ thu phát với kiểu dáng nhỏ gọn, được sử dụng trong truyền thông quang học cho cả ứng dụng viễn thông và truyền thông dữ liệu. Bộ thu phát SFP là phiên bản nâng cấp của các mô đun GBIC, còn được gọi là Mini GBIC. Các Module Cisco SFP được thiết kế để hỗ trợ SONET / SDH, Gigabit Ethernet, Fibre Channel, kênh giám sát quang OSC SFP và các chuẩn truyền thông khác.

Module quang Cisco GLC-SX-MMD

Hình ảnh: Module quang Cisco GLC-SX-MMD

Đồng thời, thiết bị thu phát module quang cisco GLC-SX-MMD 1000BASE -SX SFP tương thích với tiêu chuẩn IEEE 802.3z 1000BASE-SX, hoạt động trên các liên kết đa sợi 50 μm truyền thống lên tới 550 m và trên sợi quang đa sợi quang 62,5 μm - đa năng lên đến 220 m. Nó có thể hỗ trợ lên đến 1km trên cáp quang đa năng 50 μm được tối ưu hóa. Bước sóng hoạt động 850 nm, phạm vi nhiệt độ hoạt động mở rộng và hỗ trợ DOM, kết nối LC / PC kép.

Khe cắm Module Cisco GLC-SX-MMD

Hình ảnh: Khe cắm Module Cisco GLC-SX-MMD

Các SFP GLC-SX-MMD chuẩn 1000BASE-SX được phát triển để hỗ trợ các sợi quang đa mode chi phí thấp chạy theo các ứng dụng xương sống ngang và ngắn.

Module SFP Cisco GLC-LH-SMD

Sản phẩm Module SFP Cisco GLC-LH-SMD được sản xuất chuyên dụng cho môi trường truyền dẫn Single Mode, sử dụng với cáp quang Multimode với bước sóng 1310nm. Khoảng cách truyền dẫn của thiết bị tối đa lên tới 10km, sử dụng đầu kết nối loại vuông nhỏ.

Module Cisco GLC-LH-SMD

Hình ảnh: Module Cisco GLC-LH-SMD

Thiết bị Module SFP Cisco GLC-LH-SMD tương thích chuẩn IEEE 802.3z 1000BASE-LX. Khi sử dụng thiết bị này trên loại cáp đa mode kế thừa, bộ truyền nên được ghép nối thông qua cáp điều chỉnh chế độ.

Cisco MGBT1 Gigabit Ethernet 1000 Base-T Mini-GBIC SFP Transceiver 

Module Cisco MGBT1 là thiết bị hoạt động ở môi trường truyền dẫn Multimode với bước sóng 850nm có khoảng cách truyền dẫn lên đến 550Km, sử dụng đầu nối LC/LC (là loại đầu vuông nhỏ - LC Duplex).

Module Cisco MGBT1

Hình ảnh: Module Cisco MGBT1

Cisco MGBT1 loại module quang, giải pháp giúp đảm bảo hoạt động của cáp truyền dẫn quang, dây nhảy với các thiết bị chuyển mạch chuyên dụng của hãng.

Sở hữu kích thước nhỏ gọn, được thiết kế tiện dụng  linh hoạt có khả năng cắm nóng. Trên mỗi Module SFP MGBT1 còn có tem chứa đầy đủ các thông tin cơ bản để người dùng có thể nhận biết khi sử dụng.

Module MGBT1 chính hãng Cisco

Hình ảnh: Module MGBT1 chính hãng Cisco

MGBLH1 Gigabit Ethernet LH Mini-GBIC SFP Transceiver

Loại Module quang SFP Cisco này là thiết bị được sản xuất chuyên dụng cho môi trường truyền dẫn cáp quang Singlemode. Để đảm bảo cho thiết bị hoạt động bình thường thì cần đồng bộ mọi thứ, từ cáp quang truyền dẫn, dây nhảy đều phải là thiết bị chuyên dụng của hãng. Thiết bị có bước sóng 13310nm với khoảng cách truyền dẫn tối đa khoảng 40km, có khả năng cắm nóng. Module mạng Cisco MGBLH1 sử dụng đầu kết nối vuông nhỏ - LC Duplex.

Module Cisco MGBLH1

Hình ảnh: Module Cisco MGBLH1

Thiết bị này được thiết kế với kích thước nhỏ gọn, có chốt lò xo tích hợp giúp tháo mode một cách dễ dàng. Nhiễu điện từ của thiết bị rất thấp giúp tăng khả năng truyền thông rõ ràng hơn. Bên cạnh đó, trên mỗi sản phẩm Module SFP Cisco MGBLH1 đều có dán tem mang đầy đủ các thông tin cơ bản và hướng dẫn sử dụng cụ thể.

Cisco MGBSX1 Gigabit Ethernet SX Mini-GBIC SFP Transceiver

Khác với MGBLH1,SFP Module Cisco MGBSX1 được sản xuất chuyên dụng cho môi trường truyền dẫn Multimode. Đây là giải pháp đảm bảo hoạt động của cáp quang truyền dẫn quang, dây nhảy với các thiết bị chuyển mạch chuyên dụng. MGBSX1 có bước sóng 850nm, khoảng cách truyền dẫn lên tới 550km và được thiết kế tiện dụng, linh hoạt, có khả năng cắm nóng, sử dụng đầu nối LC/LC - loại đầu nối vuông nhỏ.

Module Cisco MGBSX1

Hình ảnh: Module Cisco MGBSX1

Trên mỗi thiết bị đều được thiết kế chốt khóa dễ dàng gỡ bỏ module. Khả năng truyền thông rất rõ ràng nhờ sự can thiệp điện từ thấp. Người dùng cũng tiện theo dõi các thông số kỹ thuật của thiết bị Cisco SFP 1G này thông qua tem thông tin dán trên từng sản phẩm.

Bảng giá Modules SFP Cisco 1Gb chính hãng

Mã sản phẩm Thông tin sản phẩm
GLC-ZX-SM Cisco GLC-ZX-SM SFP Transceiver 1000BASE-ZX, 1550nm, Single mode, 70km
GLC-BX-U Cisco GLC-BX-U GLC-BX-D 1000BASE-BX, Single Mode, 1310TX 1490RX, Single LC 10KM Transceiver
GLC-BX-D  Cisco GLC-BX-D (GLC BX D) 1000BASE-BX, single mode, 1490TX 1310RX, Single LC 10KM transceiver 
GLC-2BX-D Cisco GLC-2BX-D 1000BASE-BX10 Single mode 1490TX 1310RX 10km single LC 2-channel with DOM
GLC-2BX-D-I Cisco GLC-2BX-D 1000BASE-BX-D SFP transceiver module data sheet (SMF, 1490nm-TX/1310nm-RX, 10km, LC) 
GLC-T Cisco GLC-T (GLC T) SFP 1GBASE-T Transceiver RJ-45 100m
GLC-TE Cisco GLC-TE 1000BASE-T SFP transceiver module for Category 5 copper wire
SFP-GE-T Cisco SFP-GE-T SFP 1000BASE-T RJ45 NEBS 3 ESD Transceiver
SFP-GE-Z Cisco SFP-GE-Z SFP Transceiver 1000BASE-ZX, 1550nm, DOM, Single mode, 70km
GLC-SX-MMD Cisco GLC-SX-MMD SFP transceiver module for Multi Mode, 850-nm, DOM, 500m
GLC-LH-SMD Cisco GLC-LH-SMD 1000BASE-LX/LH SFP transceiver module, MMF/SMF, 1310nm, DOM, 10Km
GLC-EX-SMD Cisco GLC-EX-SMD (GLC EX SMD) 1000BASE-EX 1310-nm, extended temperature, DOM, Single Mode 40 KM
GLC-ZX-SMD Cisco GLC-ZX-SMD 1000BASE-ZX, 1550nm, DOM, Single mode, 70km SFP Optic Transceiver
GLC-SX-MM-RGD GLC-SX-MM-RGD 1000BASE-SX SFP transceiver Multi mode (MMF), 850 nm, dual LC, 500m, Industrial Ethernet
GLC-LX-SM-RGD Cisco GLC-LX-SM-RGD Compatible 1000BASE-LX SMF 1310nm 10km Industrial SFP Transceiver
GLC-ZX-SM-RGD Cisco GLC-ZX-SM-RGD SFP 1000BASE-ZX, 1550nm, Single mode, 70km industrial Ethernet Transceiver
GLC-BX40-D-I Cisco GLC-BX40-D-I 1000BASE-BX40 SFP, TX 1550nm RX 1310nm, Single LC 40KM Single Mode Transceiver
GLC-BX40-DA-I Cisco GLC-BX40-D-I 1000BASE-BX40 SFP, TX 1550nm RX 1310nm, Single LC 40KM Single Mode Transceiver
GLC-BX40-U-I Cisco GLC-BX40-U-I 1000BASE-BX40 SFP TX 1310nm RX 1550nm 40km Single Mode Transceiver
GLC-BX80-D-I Cisco GLC-BX80-D-I 1000BASE-BX80-D SMF 80km Industrial SFP Transceiver
GLC-BX80-U-I Cisco GLC-BX80-U-I (GLC BX80 U I) 1000BASE-BX80 SFP 1490nm 80km Single Mode Transceiver
GLC-GE-DR-LX Cisco GLC-GE-DR-LX 1000BASE-LX 100M Dual Rate SFP transceiver module, 1310nm

Nên mua Module Cisco SFP 1Gb ở đâu?

Trên thị trường hiện nay đang có rất nhiều địa điểm bán dòng sản phẩm Module Cisco SFP 1Gb này. Tuy nhiên, Uni System là một trong những công ty nhập khẩu trực tiếp thiết bị, đảm bảo chính hãng, hàng đầy đủ tem mác cùng chế độ bảo hành dài hạn.

Khi đến với chúng tôi, khách hàng hoàn toàn được nhân viên tư vấn thông số kỹ thuật sản phẩm và được kiểm tra mã vạch trước khi mua, từ đó có được sự lựa chọn đúng đắn nhất. Vậy còn chần chừ gì nữa, hãy nhanh tay truy cập website: switchcisco.vn hoặc liên hệ trực tiếp với chúng tôi để được hỗ trợ ngay nào.

Địa chỉ cung cấp Module quang SFP Cisco 1Gb chính hãng giá rẻ giao hàng tận nơi toàn quốc

CÔNG TY TNHH NHẬP KHẨU VÀ PHÂN PHỐI UNI SYSTEM

[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội

Điện thoại: 0344 699 886 - Hotline: 0344 699 886

[ Hồ Chí Minh (Sài Gòn) ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC

Điện thoại: 0373 699 886 - Hotline: 0902 734998

Website: switchcisco.vn - email: contact@unisystem.vn

Cisco SFP 1Gb và những câu hỏi thường gặp

✓ Trả lời: Uni System nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Uni System luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Cisco được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Uni System luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.

PHÂN PHỐI Cisco SFP 1Gb CHÍNH HÃNG DANH TIẾNG

Cisco SFP 1Gb | Cisco SFP 1Gb | Cisco SFP+ 10Gb | Cisco SFP 25G | Cisco SFP 40G | Cisco SFP 100G | Network Modules

[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 0344 699 886 - Hotline: 033 616 3333

[ Hồ Chí Minh ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699 886 - Hotline: 0902 734998

[ Email ] nhận báo giá: contact@unisystem.vn